ผลิตภัณฑ์ทางทะเลจากเมืองทงยองสร้างความประทับใจแก่บริษัทผู้ซื้อไทย ในงานชิมอาหารจากความร่วมมือระหว่างเมืองทงยอง x สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลี โดยมีบริษัทส่งออกจากเมืองทงยองเข้าร่วมถึง 12 แห่ง
สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลี (National Federation of Fisheries Cooperatives)และเทศบาลเมืองทงยองร่วมกันจัดงานชิมอาหาร “พรีเมี่ยม ทงยอง ซีฟู้ด ไนท์ ”(Premium Tong-YEONG Seafood Night) ที่โรงแรมสุดหรูระดับโลกในเครือโรงแรมฮิลตัน อย่าง โรงแรมวอลดอร์ฟ แอสโทเรีย กรุงเทพ
![1695182460695_copy_1024x683 1695182460695_copy_1024x683](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj3E24gZ67m4qBZJSTrzODFJppRIKganLy_cVXSq6A9N-jXaru8n-I-btjA1YwyesJ9Q_MtWFhBH7pKifBlegfSXyDv8Jkil-pdbn5BhWxttJroeLxEyfq03175Puqd65Imqf1hk_XudXQJ72lWtJNm7FOhN30GLP9P2HtAEKJokMpYRr6hd8AVeAi3P64/s16000/1695182460695_copy_1024x683.jpg)
![1695182463346_copy_1024x683 1695182463346_copy_1024x683](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhal-dq4BfPdRSGyw-CcCHzSBx3rldNPnZAvdiWz-Wl_u1B_Abf8IpT_fz27p0INrXPkgdL4V88NZwbiVxX-Zd4A3C0JvMft6tzZc8bVUwC7qN47QK6dJJ7TeM4jo1FU2y1IDJCzrWmJ75huCnIfeCA5HstGBi-74CwGJm8whs2HEndiY3cCa1mb6Y7UbU/s16000/1695182463346_copy_1024x683.jpg)
สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลี และเทศบาลเมืองทงยองได้ทำสัญญาความร่วมมือ (MOU) ร่วมกันเมื่อเดือนเมษายนที่ผ่านมา เพื่อขยายตลาดผลิตภัณฑ์อาหารทะเลของเกาหลีเข้าสู่ตลาดไทย และโครงการแรกที่ได้จัดร่วมกัน ก็คืองานชิมอาหารในครั้งนี้ ซึ่งก็ประสบความสำเร็จลุล่วงไปอย่างงดงาม โดย ในงานนี้ มีบริษัทส่งออกที่ได้รับการคัดเลือกจากเมืองทงยองเดินทางมาเข้าร่วมด้วยตนเองถึง 9 จาก 12 แห่ง ส่วนบริษัทส่งออกอีก 3 แห่งก็ได้แสดงความกระตือรือร้นด้วยการส่งผลิตภัณฑ์ของตนมาร่วมจัดแสดง
ในบรรดาบริษัทส่งออกที่มาเข้าร่วมงาน มีบริษัท Off-shore Trap Fisheries Cooperative, Anchovy Suhyup และ Sea Squirt Hanging Culture Fisheries Cooperative Union ที่ประธานใหญ่ได้ให้เกียรติมาเข้าร่วมด้วยตนเอง ทำให้เห็นถึงความมุ่งมั่นและกระตือรือร้นที่มีต่อการขยายส่งออกได้เป็นอย่างดี วัตถุดิบของสหกรณ์ในเครือ เช่น ปลาไหล ปลาแอนโชวี่ สัปปะรดทะเลนั้นเป็น วัตถุดิบที่ยังไม่ค่อยคุ้นเคยในประเทศไทย แต่ก็ได้รับการจับจ้องเป็นที่สนใจจากบริษัทผู้ซื้อชาวไทย ในงานชิมอาหารครั้งนี้
กิจกรรมหลักของงานนี้ คงหนีไม่พ้นคอร์สอาหารที่รังสรรค์จากผลิตภัณฑ์ทางทะเลของเมืองทงยอง โดยเชฟ จุฑากร สุรรักษา (JUTHAKORN SURARAKSA) ซึ่งเป็นเชฟหลักจากโรงแรม วอลดอร์ฟ แอสโทเรีย กรุงเทพ ซึ่งเชฟ จุฑากร ได้ทำการปรุงอาหาร สไตล์ เวสเทิร์น ด้วยวัตถุดิบอาหารทะเลสดๆ เช่น ปลาไหล,ปลาแอนโชวี่ และ สับปะรดทะเล ที่ส่งตรงมาจากเมืองทงยอง บริษัทผู้ซื้อชาวไทยที่เข้าร่วมในวันนี้ ต่างกล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่า หากผลิตภัณฑ์จากทะเลทงยองสามารถรักษาความสดใหม่ได้แบบนี้ ก็มีความสามารถในการแข่งขันเพียงพอที่จะแข่งขันในประเทศไทยซึ่งเป็นประเทศแห่งอาหาร
![1695182462280_copy_1024x1536 1695182462280_copy_1024x1536](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhU5km_x9KVppFFxrENrjwL0ugZ7kQVYOT961cZSLZq1HO7Sy6B64tLAfOdIJL2X1dfQLXBXR1oKeOH-hMS9T3aJFfk32TGztLqBAmtp_F9KtZqTO0uUgyR1x4Jr3EAxpmg_8F3ZCZThxSjs4MEE2DQFu3FniAEpIxfjjipyOve5y7Z4xU0mL0l3JYwP8w/s16000/1695182462280_copy_1024x1536.jpg)
สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลีและเมืองทงยอง จะใช้กิจกรรมนี้เป็นจุดเริ่มต้น และวางแผนที่จะดำเนินกิจกรรมทางการตลาดอย่างต่อเนื่อง เพื่อเสริมสร้างการรับรู้ต่อผลิตภัณฑ์ในประเทศไทยรวมถึงเพิ่มยอดขายให้สูงยิ่งขึ้น โดยอย่างแรกจะเริ่มด้วยงานประชุมปรึกษาด้านการค้า ในวันที่ 18 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ เพื่อโปรโมตความเป็นเลิศของผลิตภัณฑ์ทางทะเลทงยองอย่างเข้มข้นให้แก่ผู้ซื้อรายใหญ่ในกรุงเทพฯ
ศูนย์ส่งเสริมการค้าอาหารทะเลเกาหลีประจำกรุงเทพ ภายใต้สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลี กล่าวว่า ในอนาคต “ประเทศไทยจะเป็นหัวสะพานเชื่อมตลาดอาเซียน” และ “มองว่าอาหารทะเลชั้นเลิศของเมืองทงยองจะมีส่วนช่วยเป็นอย่างมากในการขยายตลาดที่สำคัญเช่นนั้น“ ทั้งยังกล่าวเสริมอีกว่า "เราจะร่วมมือกับเมืองทงยองอย่างกระตือรือร้น เพื่อเพิ่มส่วนแบ่งการตลาดของผลิตภัณฑ์ทางทะเลของเกาหลีในประเทศไทย"
คุณสามารถตรวจสอบรายละเอียดเพิ่มเติมได้ผ่านเว็บไซต์ K-Seafood Trade (www.k-seafoodtrade.k) และสามารถเข้าเยี่ยมชม ศูนย์ส่งเสริมการค้าอาหารทะเลเกาหลีประจำกรุงเทพ ภายใต้สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลี (อาคารเอ็มไพร์ ทาเวอร์ /สาทร) หรือติดต่อทางอีเมล (kfishbkk@gmail.com) และหมายเลขโทรศัพท์ (02-057-4030) เพื่อรับคำปรึกษาเกี่ยวกับการนำเข้าและส่งออกผลิตภัณฑ์ทางทะเลของเกาหลีต่างๆ มายังประเทศไทย
![1695182461629_copy_1024x683 1695182461629_copy_1024x683](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg5EOsh_Cps_mcQbaIeBHXbXMfHJQbu4R13J9vERCJSA12iUH1UvWTYP7W9pI38dBjrGOhLOHQ6pjOiuOHuA1zGciXgTlPJutToF0DLq4RcPXDkB3DXXvLt7eYZdVnOaBE-zjHbc2s0-eFgRq3HP3yhR3eDqO_Ddq0voG7mz1blXW-_oZ1XA9OZKGiU_uI/s16000/1695182461629_copy_1024x683.jpg)
สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลี (National Federation of Fisheries Cooperatives)และเทศบาลเมืองทงยองร่วมกันจัดงานชิมอาหาร “พรีเมี่ยม ทงยอง ซีฟู้ด ไนท์ ”(Premium Tong-YEONG Seafood Night) ที่โรงแรมสุดหรูระดับโลกในเครือโรงแรมฮิลตัน อย่าง โรงแรมวอลดอร์ฟ แอสโทเรีย กรุงเทพ
![1695182460695_copy_1024x683 1695182460695_copy_1024x683](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj3E24gZ67m4qBZJSTrzODFJppRIKganLy_cVXSq6A9N-jXaru8n-I-btjA1YwyesJ9Q_MtWFhBH7pKifBlegfSXyDv8Jkil-pdbn5BhWxttJroeLxEyfq03175Puqd65Imqf1hk_XudXQJ72lWtJNm7FOhN30GLP9P2HtAEKJokMpYRr6hd8AVeAi3P64/s16000/1695182460695_copy_1024x683.jpg)
![1695182463346_copy_1024x683 1695182463346_copy_1024x683](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhal-dq4BfPdRSGyw-CcCHzSBx3rldNPnZAvdiWz-Wl_u1B_Abf8IpT_fz27p0INrXPkgdL4V88NZwbiVxX-Zd4A3C0JvMft6tzZc8bVUwC7qN47QK6dJJ7TeM4jo1FU2y1IDJCzrWmJ75huCnIfeCA5HstGBi-74CwGJm8whs2HEndiY3cCa1mb6Y7UbU/s16000/1695182463346_copy_1024x683.jpg)
สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลี และเทศบาลเมืองทงยองได้ทำสัญญาความร่วมมือ (MOU) ร่วมกันเมื่อเดือนเมษายนที่ผ่านมา เพื่อขยายตลาดผลิตภัณฑ์อาหารทะเลของเกาหลีเข้าสู่ตลาดไทย และโครงการแรกที่ได้จัดร่วมกัน ก็คืองานชิมอาหารในครั้งนี้ ซึ่งก็ประสบความสำเร็จลุล่วงไปอย่างงดงาม โดย ในงานนี้ มีบริษัทส่งออกที่ได้รับการคัดเลือกจากเมืองทงยองเดินทางมาเข้าร่วมด้วยตนเองถึง 9 จาก 12 แห่ง ส่วนบริษัทส่งออกอีก 3 แห่งก็ได้แสดงความกระตือรือร้นด้วยการส่งผลิตภัณฑ์ของตนมาร่วมจัดแสดง
ในบรรดาบริษัทส่งออกที่มาเข้าร่วมงาน มีบริษัท Off-shore Trap Fisheries Cooperative, Anchovy Suhyup และ Sea Squirt Hanging Culture Fisheries Cooperative Union ที่ประธานใหญ่ได้ให้เกียรติมาเข้าร่วมด้วยตนเอง ทำให้เห็นถึงความมุ่งมั่นและกระตือรือร้นที่มีต่อการขยายส่งออกได้เป็นอย่างดี วัตถุดิบของสหกรณ์ในเครือ เช่น ปลาไหล ปลาแอนโชวี่ สัปปะรดทะเลนั้นเป็น วัตถุดิบที่ยังไม่ค่อยคุ้นเคยในประเทศไทย แต่ก็ได้รับการจับจ้องเป็นที่สนใจจากบริษัทผู้ซื้อชาวไทย ในงานชิมอาหารครั้งนี้
กิจกรรมหลักของงานนี้ คงหนีไม่พ้นคอร์สอาหารที่รังสรรค์จากผลิตภัณฑ์ทางทะเลของเมืองทงยอง โดยเชฟ จุฑากร สุรรักษา (JUTHAKORN SURARAKSA) ซึ่งเป็นเชฟหลักจากโรงแรม วอลดอร์ฟ แอสโทเรีย กรุงเทพ ซึ่งเชฟ จุฑากร ได้ทำการปรุงอาหาร สไตล์ เวสเทิร์น ด้วยวัตถุดิบอาหารทะเลสดๆ เช่น ปลาไหล,ปลาแอนโชวี่ และ สับปะรดทะเล ที่ส่งตรงมาจากเมืองทงยอง บริษัทผู้ซื้อชาวไทยที่เข้าร่วมในวันนี้ ต่างกล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่า หากผลิตภัณฑ์จากทะเลทงยองสามารถรักษาความสดใหม่ได้แบบนี้ ก็มีความสามารถในการแข่งขันเพียงพอที่จะแข่งขันในประเทศไทยซึ่งเป็นประเทศแห่งอาหาร
![1695182462280_copy_1024x1536 1695182462280_copy_1024x1536](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhU5km_x9KVppFFxrENrjwL0ugZ7kQVYOT961cZSLZq1HO7Sy6B64tLAfOdIJL2X1dfQLXBXR1oKeOH-hMS9T3aJFfk32TGztLqBAmtp_F9KtZqTO0uUgyR1x4Jr3EAxpmg_8F3ZCZThxSjs4MEE2DQFu3FniAEpIxfjjipyOve5y7Z4xU0mL0l3JYwP8w/s16000/1695182462280_copy_1024x1536.jpg)
สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลีและเมืองทงยอง จะใช้กิจกรรมนี้เป็นจุดเริ่มต้น และวางแผนที่จะดำเนินกิจกรรมทางการตลาดอย่างต่อเนื่อง เพื่อเสริมสร้างการรับรู้ต่อผลิตภัณฑ์ในประเทศไทยรวมถึงเพิ่มยอดขายให้สูงยิ่งขึ้น โดยอย่างแรกจะเริ่มด้วยงานประชุมปรึกษาด้านการค้า ในวันที่ 18 ตุลาคม ที่จะถึงนี้ เพื่อโปรโมตความเป็นเลิศของผลิตภัณฑ์ทางทะเลทงยองอย่างเข้มข้นให้แก่ผู้ซื้อรายใหญ่ในกรุงเทพฯ
ศูนย์ส่งเสริมการค้าอาหารทะเลเกาหลีประจำกรุงเทพ ภายใต้สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลี กล่าวว่า ในอนาคต “ประเทศไทยจะเป็นหัวสะพานเชื่อมตลาดอาเซียน” และ “มองว่าอาหารทะเลชั้นเลิศของเมืองทงยองจะมีส่วนช่วยเป็นอย่างมากในการขยายตลาดที่สำคัญเช่นนั้น“ ทั้งยังกล่าวเสริมอีกว่า "เราจะร่วมมือกับเมืองทงยองอย่างกระตือรือร้น เพื่อเพิ่มส่วนแบ่งการตลาดของผลิตภัณฑ์ทางทะเลของเกาหลีในประเทศไทย"
คุณสามารถตรวจสอบรายละเอียดเพิ่มเติมได้ผ่านเว็บไซต์ K-Seafood Trade (www.k-seafoodtrade.k) และสามารถเข้าเยี่ยมชม ศูนย์ส่งเสริมการค้าอาหารทะเลเกาหลีประจำกรุงเทพ ภายใต้สหกรณ์การประมงแห่งชาติเกาหลี (อาคารเอ็มไพร์ ทาเวอร์ /สาทร) หรือติดต่อทางอีเมล (kfishbkk@gmail.com) และหมายเลขโทรศัพท์ (02-057-4030) เพื่อรับคำปรึกษาเกี่ยวกับการนำเข้าและส่งออกผลิตภัณฑ์ทางทะเลของเกาหลีต่างๆ มายังประเทศไทย
![1695182461629_copy_1024x683 1695182461629_copy_1024x683](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg5EOsh_Cps_mcQbaIeBHXbXMfHJQbu4R13J9vERCJSA12iUH1UvWTYP7W9pI38dBjrGOhLOHQ6pjOiuOHuA1zGciXgTlPJutToF0DLq4RcPXDkB3DXXvLt7eYZdVnOaBE-zjHbc2s0-eFgRq3HP3yhR3eDqO_Ddq0voG7mz1blXW-_oZ1XA9OZKGiU_uI/s16000/1695182461629_copy_1024x683.jpg)
No comments:
Post a Comment